1ನೇ‌ ಅಲೆ 2ನೇ ಅಲೆಯ ನಡುವಿನ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸ.

ಸುದ್ಧಿ

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಷತ್ತಿನ ಪರಿಷತ್ತಿನ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕ (ಡಿಜಿ) ಡಾ. ಬಲರಾಮ್ ಭಾರ್ಗವ ಅವರು, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕರೋನವೈರಸ್ ಕಾದಂಬರಿಯ ಎರಡನೇ ತರಂಗವು ಹಿಂದಿನದಕ್ಕಿಂತ ‘ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರವಾಗಿದೆ’ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಎಎನ್‌ಐ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಡಾ. ಭಾರ್ಗವ ಅವರು: “ಬಹಳ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ, ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ತೀರಾ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಮೊದಲ ತರಂಗಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕೀಲು ನೋವು, ಆಯಾಸ, ಸ್ನಾಯು ನೋವು, ವಾಸನೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಥವಾ ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿನ ಲಕ್ಷಣಗಳು ತೀರಾ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ” ಸಿಒವಿಐಡಿ -19 ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಕಿರಿಯ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಮತ್ತು ಮೊದಲ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ರೋಗಿಗಳ ಸರಾಸರಿ 50 ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಈ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ಇದು 49 ವರ್ಷಗಳು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಪ್ರಸ್ತುತ ತರಂಗದಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಶೂನ್ಯದಿಂದ 19 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ – ವ್ಯತ್ಯಾಸವು 5.8 ಶೇಕಡಾ ಮತ್ತು 4.2 ಶೇಕಡಾ, ಮತ್ತು 20-40 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ವ್ಯತ್ಯಾಸವು 25 ಶೇಕಡಾ ಮತ್ತು 23 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟಿತ್ತು. ಇದರಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ. 70 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು 40 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಅಥವಾ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ರೋಗಲಕ್ಷಣವಿಲ್ಲದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಈ ವರ್ಷ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ರೋಗಿಗಳು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮೊದಲ ತರಂಗ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ನಡುವಿನ ಸಾವಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಲ್ಲ. ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತಿವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ನೋಂದಾವಣೆ ದತ್ತಾಂಶದ ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ದತ್ತಾಂಶವಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಿದ ರೋಗಿಗಳು ಮಾತ್ರ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾದ 10,000 ರೋಗಿಗಳಾಗಿದ್ದು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ “ಎಂದು ಡಾ.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಪಾರ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಡಿಲತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಐಸಿಎಂಆರ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು COVID- ಅನುಚಿತ ವರ್ತನೆಯ ಅನೇಕ ನಿದರ್ಶನಗಳು ಸಹ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಎರಡು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀನ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಮೂಲಕ ಸಿಒವಿಐಡಿ -19 ರೂಪಾಂತರಿತ ಪತ್ತೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಬಳಸುತ್ತಿರುವ ಆರ್‌ಟಿ-ಪಿಸಿಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆ, ಅವು ಎರಡು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀನ್‌ಗಳನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವು ಎಂದಿಗೂ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ … ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಎರಡು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀನ್‌ಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಬಳಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಸಾಧ್ಯ .. ಇದು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ರೂಪಾಂತರಿತ ರೂಪಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಎರಡು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜೀನ್‌ಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನ ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಅಳೆಯುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಎಎನ್‌ಐಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ‘ಡಬಲ್ ಮ್ಯುಟೆಂಟ್’ ನ ಹರಡುವಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಡಾ.ಭಾರ್ಗವ ಹೇಳಿದರು.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡಮ್, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಬ್ರೆಜಿಲ್‌ನ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿವೆ.

ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೇ ತರಂಗ ತೀವ್ರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 2.73 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ತಾಜಾ ಸೋಂಕುಗಳು ಮತ್ತು 1,619 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದ COVID-19 ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಏಕದಿನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಇದರೊಂದಿಗೆ ದೇಶದ ಒಟ್ಟು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ 1,50,61,919 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಸೋಮವಾರದವರೆಗೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ 19,29,329 ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ. ಸೋಮವಾರದ ವೇಳೆಗೆ ಸಾವಿನ ಸಂಖ್ಯೆ 1,78,769 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

Total Page Visits: 230 - Today Page Visits: 1